30. fundur bæjarstjórnar


30. fundur bæjarstjórnar Árborgar, kjörtímabilið 2010-2014, haldinn miðvikudaginn 13. júní 2012 kl. 17:00 í Ráðhúsi Árborgar, Selfossi. 
 

Neðanskráðir bæjarfulltrúar eru mættir:
Ari Björn Thorarensen, D-lista, forseti bæjarstjórnar,
Eyþór Arnalds, D-lista,
Sandra Dís Hafþórsdóttir, D-lista,
Gunnar Egilsson, D-lista,
Kjartan Björnsson, varamaður, D-lista,
Helgi Sigurður Haraldsson, B-lista,
Eggert Valur Guðmundsson, S-lista,
Arna Ír Gunnarsdóttir, S-lista,
Þórdís Eygló Sigurðardóttir, V-lista 

Auk þess situr fundinn Ásta Stefánsdóttir, framkvæmdastjóri, og Rósa Sif Jónsdóttir sem ritar fundargerð.  

Forseti bæjarstjórnar setti fundinn.  

Dagskrá: 

  1. I.                               Fundargerðir til staðfestingar 

1                    a) 1201020

Fundargerð framkvæmda- og veitustjórnar     33. fundur    frá      9. maí

            b) 94. fundur bæjarráðs ( 1201001 )                                     frá    16. maí 

2          a) 1201023

            Fundargerð menningarnefndar                        18. fundur    frá    17. maí

            b) 95. fundur bæjarráðs ( 1201001 )                                     frá    24. maí 

3          a) 1201020

            Fundargerð framkvæmda- og veitustjórnar     34. fundur    frá    15. maí

            b) 96. fundur bæjarráðs ( 1201001 )                                     frá    31. maí 

4          a) 1201019

            Fundargerð félagsmálanefndar                        17. fundur                frá     29. maí

            b) 97. fundur bæjarráðs ( 1201001 )                                     frá       7. júní 

          liður 1 b) Helgi S. Haraldsson, B-lista, tók til máls um fundargerð bæjarráðs frá 16. maí , lið 7, málsnr. 1205061 – Ályktun stofnfundar Hagsmunafélags hundaeigenda í Árborg og nágrenni vegna hundasleppisvæðis í nágrenni Selfoss. 

Gunnar Egilsson, D-lista, tók til máls. 

          liður 2 a) Sandra Dís Hafþórsdóttir, D-lista, tók til máls um fundargerð menningarnefndar frá 17. maí, lið 2, málsnr. 1201146 – Vor í Árborg. 

Helgi S. Haraldsson, B-lista, Kjartan Björnsson, D-lista, Eyþór Arnalds, D-lista, og Arna Ír Gunnarsdóttir, S-lista, tóku til máls.  

          liður 2 b) Helgi S. Haraldsson, B-lista, tók til máls um fundargerð bæjarráðs frá 24. maí, lið 2, málsnr. 1202309 – Fundargerð hverfisráðs Eyrarbakka 2012, lið 1 og 2, – Málefni skólahúsnæðis á Eyrarbakka.   

Eyþór Arnalds, D-lista, Gunnar Egilsson, D-lista, Eggert Valur Guðmundsson, S-lista, og Arna Ír Gunnarsdóttir, S-lista, tóku til máls. 

          liður 2 b) Helgi S. Haraldsson B-lista, tók til máls um fundargerð bæjarráðs frá 24. maí, lið 14, málsnr. 1205364 – Miðbæjarskipulag Selfoss, tillaga um að hafin verði vinna við gerð deiliskipulags miðbæjar Selfoss. 

Eyþór Arnalds, D-lista, Arna Ír Gunnarsdóttir, S-lista, og Eggert Valur Guðmundsson, S-lista, tóku til máls. 

          liður 2 b) Helgi S. Haraldsson B-lista, tók til máls um fundargerð bæjarráðs frá 24. maí, lið 16, málsnr. 1012096 – Samningur við Íslenska gámafélagið um þjónustu á gámasvæði.

Eggert Valur Guðmundsson, S-lista, og Ásta Stefánsdóttir, framkvæmdastjóri,  tóku til máls. 

          liður 3 a) Helgi S. Haraldsson, B-lista, tók til máls um fundargerð framkvæmda- og veitustjórnar frá 15. maí, lið 1, málsnr. 0806063 – Málefni Björgunarmiðstöðvar. 

Eyþór Arnalds, D-lista, Eggert Valur Guðmundsson, S-lista, og Gunnar Egilsson, D-lista, tóku til máls.  

          liður 3 a) Helgi S. Haraldsson, B-lista, tók til máls um fundargerð framkvæmda- og veitustjórnar frá 15. maí, lið 3, málsnr. 1006066 – Mögulegir virkjanakostir í Sveitarfélaginu Árborg.  

Eyþór Arnalds, D-lista, Arna Ír Gunnarsdóttir, S-lista, Gunnar Egilsson, D-lista, Eggert Valur Guðmundsson, S-lista, og Ari Björn Thorarensen, D-lista, tóku til máls. 

Fundargerðirnar voru bornar undir atkvæði og samþykktar samhljóða  

           

  1. II.                1205357

Kosningar í embætti innan bæjarstjórnar til eins árs 

1.         Kosning forseta til eins árs

2.         Kosning 1. varaforseta til eins árs

3.         Kosning 2. varaforseta til eins árs                                  

4.         Kosning tveggja skrifara til eins árs         

5.         Kosning tveggja varaskrifara til eins árs

 

 1.         Kosning forseta til eins árs

Lagt var til að Ari Björn Thorarensen, D-lista, yrði kosinn forseti bæjarstjórnar til eins árs.
Tillagan var borin undir atkvæði og samþykkt samhljóða. 

2.         Kosning 1. varaforseta til eins árs

Lagt var til að Elfa Dögg Þórðardóttir, D-lista, yrði kosin 1. varaforseti til eins árs.
Tillagan var borin undir atkvæði og samþykkt samhljóða. 

3.         Kosning 2. varaforseta til eins árs 

Lagt var til að Sandra Dís Hafþórsdóttir, D-lista, yrði kosin 2. varaforseti til eins árs.
Tillagan var borin undir atkvæði og samþykkt samhljóða.                                 

4.         Kosning tveggja skrifara til eins árs   

Lagt var til að Eyþór Arnalds, D-lista, og Gunnar Egilsson, D-lista, yrðu kosnir skrifarar til eins árs.
Tillagan var borin undir atkvæði og samþykkt samhljóða.      

5.         Kosning tveggja varaskrifara til eins árs

Lagt var til að Elfa Dögg Þórðardóttir og Sandra Dís Hafþórsdóttir, D-lista, yrðu kosnar varaskrifarar til eins árs.
Tillagan var borin undir atkvæði og samþykkt samhljóða. 

  1. III.             1205357

Kosning þriggja fulltrúa í bæjarráð til eins árs og þriggja til vara sbr. A-lið   57. gr. bæjarmálasamþykktar nr. 396/2000 með síðari breytingum:           

Aðalmenn:                                             Varamenn:

Eyþór Arnalds                                        Ari Björn Thorarensen

Elfa Dögg Þórðardóttir                          Sandra Dís Hafþórsdóttir

Eggert Valur Guðmundsson                  Arna Ír Gunnarsdóttir 

Tillagan var borin undir atkvæði og samþykkt samhljóða.

 

  1. IV.             1205357

            Kosning í kjörstjórnir til eins árs sbr. A-lið 57. gr. bæjarmálasamþykktar nr. 396/2000 með síðari breytingum: 

1.         Yfirkjörstjórn, þrír fulltrúar og þrír til vara                  

2.         Undirkjörstjórn 1, þrír fulltrúar og þrír til vara

3.         Undirkjörstjórn 2, þrír fulltrúar og þrír til vara

4.         Undirkjörstjórn 3, þrír fulltrúar og þrír til vara

5.         Undirkjörstjórn 4 (Stokkseyri), þrír fulltrúar og þrír til vara

6.         Undirkjörstjórn 5 (Eyrarbakki), þrír fulltrúar og þrír til vara

 

1.         Yfirkjörstjórn, þrír fulltrúar og þrír til vara.        

Aðalmenn:                                              Varamenn:

Ingimundur Sigurmundsson                  Lára Ólafsdóttir

Steinunn Fjóla Sigurðardóttir                Sigurbjörg Gísladóttir

Bogi Karlsson                                        Þórunn Jóna Hauksdóttir

          

2.         Undirkjörstjórn 1, þrír fulltrúar og þrír til vara

Aðalmenn:                                              Varamenn:

Erlendur Daníelsson                               Þorgrímur Óli Sigurðsson

Gunnar Gunnarsson                               Hólmfríður Einarsdóttir

Ólafur Bachmann Haraldsson                Svanborg Egilsdóttir

 

3.         Undirkjörstjórn 2, þrír fulltrúar og þrír til vara

Aðalmenn:                                              Varamenn:

Erling Rúnar Huldarsson                       Magnús Jóhannes Magnússon

Ingibjörg Jóhannesdóttir                        Sigríður Ólafsdóttir

Valdemar Bragason                               Ólafur H. Jónsson

 

4.         Undirkjörstjórn 3, þrír fulltrúar og þrír til vara

Aðalmenn:                                              Varamenn:

Kristín Björnsdóttir                                Guðjón Axelsson

Hafdís Kristjánsdóttir                            Grétar Páll Gunnarsson

Valgerður Gísladóttir                             Ragnhildur Benediktsdóttir

 

5.         Undirkjörstjórn 4 (Stokkseyri), þrír fulltrúar og þrír til vara

Aðalmenn:                                              Varamenn:

Ingibjörg Ársælsdóttir                           Helga Björg Magnúsdóttir

Einar Sveinbjörnsson                             Bjarkar Snorrason

Ragnhildur Jónsdóttir                            Guðni Kristjánsson 

 

6.         Undirkjörstjórn 5 (Eyrarbakki), þrír fulltrúar og þrír til vara

Aðalmenn:                                              Varamenn:

Lýður Pálsson                                        Arnar Freyr Ólafsson

María Gestsdóttir                                   Þórarinn Ólafsson

Svanborg Oddsdóttir                             Birgir Edwald

 

Samþykkt samhljóða.

  1. V.                1205361

Tillaga um að bæjarráð fundi á tveggja vikna fresti í sumar

 

Lagt er til að bæjarráð fundi á tveggja vikna fresti frá og með 21. júní til 23. ágúst.

 

Tillagan var borin undir atkvæði og samþykkt samhljóða. 

1205361

  1. VI.             Tillaga um fyrirkomulag funda bæjarstjórnar í júlí og ágúst og að bæjarráði verði falin fullnaðarafgreiðsla mála 

Með vísan til heimildar í 7. gr. samþykktar um stjórn Sveitarfélagsins Árborgar og fundarsköp er lagt til að reglulegur fundur bæjarstjórnar í júlí verði felldur niður og bæjarstjórnarfundur í ágúst verði haldinn 22. ágúst.  Þá er lagt til að bæjarráði verði falin fullnaðarafgreiðsla mála til sama tíma.  

Tillagan var borin undir atkvæði og samþykkt samhljóða. 

  1. VII.          1206031

            Breytingar á fulltrúum S-lista í nefndum 2012  

Lagt var til að Tómas Þóroddsson taki sæti sem aðalmaður í íþrótta- og tómstundanefnd í stað Erlings Rúnars Huldarssonar.

Einnig er lagt til að Eggert Valur Guðmundsson taki sæti sem varamaður í skipulags- og byggingarnefnd í stað Erlings Rúnars Huldarssonar.  

      Tillagan var borin undir atkvæði og samþykkt samhljóða. 

  1. VIII.       1204195

Breyting á fulltrúum D-lista í nefndum 2012           

Lagt var til að Ragnheiður Guðmundsdóttir taki sæti sem varamaður í fræðslunefnd í stað Þorsteins Garðars Þorsteinssonar. 

      Tillagan var borin undir atkvæði og samþykkt samhljóða. 

Fleira ekki gert. Fundargerðin lesin upp og fundi slitið kl. 18:23 

           

Eyþór Arnalds                                                    Kjartan Björnsson
Ari Björn Thorarensen                                       Sandra Dís Hafþórsdóttir
Gunnar Egilsson                                                 Helgi Sigurður Haraldsson
Eggert Valur Guðmundsson                              Arna Ír Gunnarsdóttir    
Þórdís Eygló Sigurðardóttir                               Ásta Stefánsdóttir, framkvæmdastjóri
Rósa Sif Jónsdóttir, ritari